MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI
WA MAZINGIRA MWANZA

(MWAUWASA)

Kumekuwepo na dhana mbalimbali miongoni mwa wananchi na hususan wateja, kuhusiana na namna
ambavyo maji ya bombani wanayotumia kutoka MWAUWASA yanavyochakatwa hadi hapo yanapowafikia.
Hivyo ni muhimu kila mtumiaji akaelewa hatua mbalimbali maji haya yanapitia kabla hayajamfikia bombani

HATUA 1: UZALISHAJI (UCHOTAJI WA MAJI KUTOKA ZIWANI
UTANGULIZI ( )

Maji yanatoka Ziwa Victoria hivyo yanahitaji hatua ya tiba, teknolojia pia inahitajika

NDUGU MTEJA, LEO TUNAKUELETEA ELIMU KUHUSU ‘MNYORORO TAZAMA KULE! LILE JENGO NDIPO PALIPO NA MITAMBO YA
WA UZALISHAJI MAJI? KUPITIA MIMI KWA KIASI KIKUBWA UTAPATA KUSUKUMA MAJI GHAFI PIA NDIPO TUNAPOCHOTEA MAJI (CHANZO
UELEWA WA HATUA MBALIMBAL! ZA KUHAKIKISHA CHA MAJI CAPRIPOINT) PANA MIUNDOMBINU NA MITAMBO YA
MAJISAFI NA SALAMA YANAKUFIKIA BOMBANIL. KUSUKUMA LI KUYAPELEKA KWENYE KITUO TIBA.

)/ MWAUWASA

ASANTE SANA, KWELI NILIKUWA NA
SHAUKU KUBWA YA KUJUA KUTOKA
KWENU NI NAMNA GANI MAJI SAFI NA

SALAMA YANANIFIKIA

Maji kutoka Ziwa Victoria ambayo ndiyo chanzo kinachotumiwa na MWAUWASA kwa wakazi wa Mwanza,
utakubaliana na sisi kuwa maji haya ya ziwani si safi na salama kwa matumizi, hivyo ili kuyaboresha na N N : N — . T
kuyafanya yawe safi na salama, hatua kadhaa zinahitajika kuchukuliwa na hapa ndipo tunasema IV!ltambo mlku_bwa |.natum|ka kwa namna ilivyobuniwa, inatumia kiwango
uongezaji thamani wa maji. klkubwa cha nishati

Hil NI BAADHI YA MITAMBO ILIYOPO KWENYE VITUO VIKUBWA VYA
KUSUKUMA MAJI IKIWEMO VITUO VYA MABATINI, NYEGEZI NA KONA
YA BWIRU. UENDESHAJI WA MITAMBO HIl HUIGHARIMU MWAUWASA

ZAIDI YA MILIONI 600 KWA MWEZI
HILI BOMBA LINATOA MAJI HAPO KWENYE CHANZO KUELEKEA
KATIKA KITUO TIBA. UMBALI KUTOKA KWENYE CHANZO HADI \ /
KWENYE KITUO CHA TIBA NI TAKRIBANI KILOMITA MOJA NA

KWENYE MUINUKO WA MITA 85 NA PALE KWENYE CHANZO KUNA

MABOMBA MAKUBWA MAWILI YENYE KIPENYO CHA MILIMITA 1100
AMBAYO YAMEINGIA NDANI YA ZIWA, UMBALI WA MITA 120

Mabomba kutoka ziwani kwenda kituo cha kwanza hadi kituo tiba

MILIONI 600

KWA MWEZI!?

KUMBE FEDHA
NYINGI KIASI HIKI

Lazima maji yatibiwe kwa madawa maalum ili yawe safi na salama kwa afya ya binadamu

HATUA 2: KUTIBU

Kabla ya hatua zingine maji lazima yachujwe ili kuondosha taka kubwa, ikiwemo magugu
maji na uchafu mwingine wenye kuleta madhara ya afya kwa binadamu.

HAYA NI MADAWA YA CALCIUM HYPOCHLORITE, DAWA HIZI HUTUMIKA
KUYAFANYA MAJI KUWA MEUPE. NA KUNA MADAWA MENGINE YAPO
KWENYE MIFUKO YANAITWA ALUMINIUM SULPHATE, HAYA NI KWA AJILI

KUUA VUIDUDU NA VIMELEA AMBAVYO VIPO KWENYE MAJI. MADAWA
TAZAMA KULE! YALE NI MACHUWJIO YA MAJI. MAJI YAKITOKEA HAYA TUNAAGIZA KILA BAADA YA MIEZI MITATU TANI
ZIWANI KABLA HAJATIBIWA NI LAZIMA YACHUJWE KWANZA, 25 AMBAZO HUGHARIMU MILIONI 144
MACHUJIO YALE HUFANYA KAZI KWA UMEME

KWA HIYO
GHARAMA HIYO
NI MBALI NA ILE
YA KUENDESHA //;
MITAMBO?

KWA HIYO YANAPOKEA MAJI
KUTOKA KULE KWENYE
CHANZO? |

¥ , ASANTE SANA
HULAROSEA LEO NIMEPATA ELIMU AMBAYO
HATUA 3: USAMBAZAIJI SIKUIJUA KWANI SASA NIMEELEWA
Maji yakithibitishwa kuwa ni safi na salama huanza kusambazwa. Maji yanapitia Usambazaji kwenye manteki KWAMBA MWAUWASA HUINGIA
vituo vikuu vya kuyapa kasi yaani booster station (kuyasukuma) ambavyo bila GHARAMA KUBWA KUTUSAMBAZIA
kupitia vituo hivyo, hayawezi kusafiri umbali mrefu kutokana na hali halisi ya HILI NI TENKI LA KITANGILI, LINAPOKEA MAJI KUTOKA KITUO CHA KONA YA BWIRU. MAJI KUTOKA ZIWANI HADI
jiografia ya Jiji la Mwanza kutokana na kuwepo kwa miinuko na miamba. AMBACHO PIA KINAPELEKA MAJI KWENYE MATENKI YA KAWEKAMO NA IBANDA. BOMBANI. KWAMBA HUWEZI
KITUO CHA NYEGEZI, KINAPELEKA MAJI KWENYE MATENKI YA NYEGEZI NA
MAJENGO MAPYA HUKU KITUO CHA MABATINI KIKIPELEKA MAJI KWENYE KUCHOTA TU MAJI ZIWANI
JENGO HILI NI BOOSTER STATION YA MABATINI NI MATENKI YA NYASHANA, MJIMWEMA, IGOMA NA BUJORA NA YA KUYASAMBAZA KAMA
MOJA YA VITUO VYA KUSUKUMA MAJI

WANANCHI WENGI
TUNAVYOFIKIRIA

KUCHOTA NA KUNYWA MAJI
KUTOKA ZIWANI BILA KUTIBIWA
NI HATARI KWA AFYA YA
BINADAMU

)’ il
KWA HIYO SISI WAKAZI WA MILIMANI

NDIO VITUO HIVI HUFANYA KAZI KUBWA
KUTULETA MAJI KULE JUU

NDIO KWA SABABU
HUHITAJIKA NGUVU
KUBWA SANA

Maji ni uhai, tutunze na kulinda vyanzo vyetu vya maji sambamba na miundombinu inayotufikishia huduma hii adhimu
Imeandaliwa na Ofisi ya Uhusiano MWAUWASA



